Như Xuân bảo tồn văn hóa truyền thống gắn với phát triển du lịch
(23/07/2024)
Với 4 dân tộc anh em cùng sinh sống là Thái, Thổ, Mường, Kinh, đến nay trên địa bàn huyện Như Xuân còn lưu giữ được nhiều giá trị văn hóa truyền thống từ phong tục, tập quán, tín ngưỡng dân gian, các lễ hội, trò chơi dân gian... Bởi vậy, trong những năm qua, việc bảo tồn, phát huy giá trị văn hóa...
|
|
Bà con Nhân Dân thôn Hùng Tiến hiến đất, vật kiến trúc làm đường giao thông.
(12/07/2024)
Với phương châm “mở rộng đường làng, đất vàng cũng hiến”, Nhân dân thôn Hùng tiến xã Xuân Bình đã gương mẫu, tiên phong đi đầu trong phong trào hiến đất, mở rộng đường giao thông để XDNTM. Từ đó, phong trào được nhân lên mạnh mẽ và có sức lan tỏa rộng khắp, tạo hiệu ứng tích cực trong Nhân dân,...
Năm 2024 xã Bãi Trành quyết tâm xây dựng 3 thôn đạt NTM kiểu mẫu
(24/06/2024)
Xác định xây dựng Nông thôn mới (NTM) là quá trình lâu dài, có điểm đầu mà không có điểm kết thúc, ngay sau khi được công nhận xã đạt chuẩn NTM nâng cao năm 2023. Cấp ủy, chính quyền xã Bãi Trành đã tiếp tục triển khai các giải pháp, mục tiêu xây dựng NTM kiểu mẫu.
Thôn Tân Lập xã Tân Bình phấn đấu về đích nông thôn mới
(10/06/2024)
Thực hiện Chương trình mục tiêu Quốc gia xây dựng Nông thôn mới. Trong thời gian qua cấp ủy Ban thôn và Nhân dân thôn Tân Lập đã tranh thủ mọi nguồn lực hỗ trợ của Nhà nước, triển khai các nhiệm vụ, giải pháp. Nhờ đó kinh tế - xã hội của thôn đã có sự phát triển, diện mạo nông thôn có nhiều khởi...
Đề nghị xét, công nhận 9 xã NTM, NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu
(05/06/2024)
Hội đồng thẩm định xã đạt chuẩn NTM, NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu tỉnh Thanh Hóa đã thảo luận, bỏ phiếu xét, đề nghị công nhận 9 xã đạt chuẩn Nông thôn mới ( NTM), NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu trong đợt 2, năm 2024.
|
|