Đồng chí Nguyễn Văn Phương, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện thăm, tặng quà các gia đình chính sách, người có công với cách mạng tại xã Thanh Xuân
(26/07/2024)
Nằm trong chuỗi hoạt động nhân Kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh – Liệt sĩ (27/7/19747-27/7/2024), chiều ngày 26/7, đồng chí Nguyễn Văn Phương, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện thăm, tặng quà các gia đình chính sách, người có công với cách...
Hội Doanh nghiệp huyện thăm, tặng quà cho các gia đình chính sách, người có công trên địa bàn thị trấn Yên Cát
(26/07/2024)
Chiều ngày 27/7, tại thị trấn Yên Cát, Hội Doanh nghiệp huyện, do ông Nguyễn Hùng Việt, Phó Chủ tịch Hội doanh nghiệp huyện làm trưởng đoàn đã đến tặng quà cho các gia đình chính sách, người có công trên địa bàn thị trấn Yên Cát. Tham dự buổi tặng quà có đại diện lãnh đạo ĐU, HĐND, UBND, các ban,...
Hội thảo Lịch sử Đảng bộ huyện Như Xuân giai đoạn (2010 - 2020) lần 3
(26/07/2024)
Sáng ngày 26/7, Ban Thường vụ Huyện ủy tổ chức Hội thảo Lịch sử Đảng bộ huyện giai đoạn (2010 - 2020) lần 3. Đồng chí Lương Thị Hoa, Bí thư Huyện ủy khai mạc và chủ trì Hội thảo. Tham dự Hội thảo có các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện ủy; cán bộ Ban sưu tầm và Tổ tổng hợp tư liệu biên soạn...
Xã Hóa Quỳ tặng 80 xuất quà cho các gia đình chính sách
(25/07/2024)
Trong những năm qua, ngoài việc thực hiện đầy đủ các chế độ của Đảng, nhà nước đối với các hộ gia đình có công với cách mạng, xã Hóa Quỳ còn thực hiện hiệu quả các phong trào hoạt động cụ thể thiết thực nhằm chăm lo đời sống vật chất cũng như tinh thần cho thương binh, bệnh binh, các gia đình...
|
|
Khởi sắc vùng đồng bào dân tộc thiểu số ở Như Xuân
(29/06/2024)
Những năm qua, cùng với tập trung nguồn lực xây dựng kết cấu hạ tầng, huyện Như Xuân luôn quan tâm nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS), góp phần xây dựng khối đại đoàn kết dân tộc.
Hội thảo đầu bờ giống ngô PAC 999 SUPER S
(28/06/2024)
Ngày 28/6/2024, Công ty ADVANTA Việt Nam phối hợp Trung tâm Dịch vụ Nông nghiệp huyện Như Xuân tổ chức Hội thảo đầu bờ mô hình trình diễn giống ngô lai PAC 999 SUPER S tại Khu phố Trung Thành, thị trấn Yên Cát.
|
|